Thể thao – Tin thể thao 24h, lịch thi đấu, video clip. Tin Thể Thao 24h mới nhất, bản tin thể thao 24/7 hôm nay, xem lịch thi đấu, hình ảnh, video clip, tin nhanh các môn thể thao hấp dẫn.

Việt Nam giành 39 HC vàng tính đến cuối ngày 14/5

Rowing, điền kinh và bơi đóng góp lớn giúp Việt Nam giành 15 HC vàng hôm nay, qua đó tiếp tục xếp nhất toàn đoàn tại SEA Games 31.
kenhbaomoi
Cập nhật lúc: May 14, 2022
MỚI NHẤT

Rowing, điền kinh và bơi đóng góp lớn giúp Việt Nam giành 15 HC vàng hôm nay, qua đó tiếp tục xếp nhất toàn đoàn tại SEA Games 31.

Huy chương vàng của Việt Nam ngày 14/5: Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, chạy 1.500m nữ, chạy 5.000m nữ); Dương Thúy Vi (wushu, thương thuật nữ); Phạm Thị Huệ (rowing, thuyền đơn nữ hạng nặng); Lường Thị Thảo và Đinh Thị Hảo (rowing, thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo); Phạm Thị Thảo và Nguyễn Thị Giang (rowing, thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo); Phạm Thị Ngọc Anh, Lê Thị Hiền, Hà Thị Vui, Dư Thị Bông (rowing, thuyền bốn nữ hạng nhẹ một mái chèo); Nguyễn Tiến Nhật (đấu kiếm, kiếm ba cạnh nam), Lương Đức Phước (điền kinh, chạy 1.500m nam), Nguyễn Hoài Văn (điền kinh, ném lao nam), Trần Hoàng Duy Thuận (thể hình, 75kg nam), Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 1.500m nam).

Mới nhất Cũ nhất

  • 20h30 Việt Nam giành HC vàng bơi 4x100m

    Đội Singapore về nhất ở đường đua 4x100m tự do, nhưng bị hủy kết quả do Joseph Schooling phạm quy. Đội Malaysia về nhì, nhưng cũng bị hủy kết quả vì có thành viên phạm quy. HCV nội dung 4×100 m được trao cho đội xếp thứ ba là Việt Nam, với thành tích 3 phút 21 giây 81. Đây là lần đầu Việt Nam giành HC vàng ở nội dung này.

    b80c13cd3544f41aad55-1-1652536-6372-5705
    b80c13cd3544f41aad55-1-1652536-6372-5705
  • 20h11 Wushu Việt Nam vào chung kết thêm 6 nội dung tán thủ

    Các võ sĩ Việt Nam vào chung kết gồm Nguyễn Thị Chinh (hạng 48kg nữ), Ngô Thị Phương Nga (hạng 52kg), Nguyễn Thị Trang (hạng 60kg nữ), Bùi Trường Giang (hạng 60kg nam), Trương Văn Chưởng (hạng 65kg) và Nguyễn Văn Tài (hạng 70kg nam).

  • 19h35 f77ff73c9fb25eec07a3-jpeg-1652-7705-6686
  • 19h25 Lê Nguyễn Paul giành HC bạc 100 ngửa

    Kình ngư Việt Kiệu chạm đích với 56 giây 08, chậm 1 giây 25 sau Quah Zheng Wen – VĐV Singapore đoạt HC vàng với 54 giây 83. Kỷ lục SEA Games ở nội dung này là 53 giây 79 do chính Quah Zheng Wen lập tại Philippines năm 2019.

    paul-jpeg-1652531859-6702-1652531864.jpg
  • 18h50 Phạm Thanh Bảo phá kỷ lục SEA Games

    Kình ngư Phạm Thanh Bảo cán đích đầu tiên ở đường bơi 100m ếch nam với thành tích 1 phút 1 giây 17, phá kỷ lục SEA Games.

    Untitled-5384-1652531317.jpg
  • 18h40 Việt Nam thua Thái Lan ở chung kết chạy 4x400m hỗn hợp.

    Trần Nhật Hoàng, Trần Đình Sơn, Nguyễn Thị Huyền, Quách Thị Lan đã không thể giúp Việt Nam bảo vệ tấm HC vàng chạy 4x400m hỗn hợp khi thua Thái Lan ở chung kết.

  • 18h35 Việt Nam có thêm HC bạc TDDC

    Sáu VĐV Trần Đoàn Quỳnh Nam, Nguyễn Thị Quỳnh Như, Đỗ Thị Ngọc Hương, Phạm Như Phương, Lâm Như Quỳnh, Trương Khánh Vân giành số điểm cao thứ hai ở chung kết nội dung đồng đội nữ môn TDDC.

  • 18h30 Lê Thị Mỹ Thảo về nhì 200m bướm nữ

    Kình ngư Bình Phước xuất sắc mang về cho Việt Nam thêm một tấm HC bạc. Ở nội dung này, HC vàng thuộc về VĐV Singapore – người đã phá kỷ lục SEA Games.

  • 18h20 Huy Hoàng về nhất bơi tự do 1.500m nam

    Kình ngư Nguyễn Huy Hoàng bảo vệ thành công tấm HC vàng bơi tự do 1.500m nam với thành tích 15 phút 00 giây 75. Đây là cự ly Huy Hoàng từng tham dự tại Olympic 2020 khi anh đạt 15 phút 00 giây 24. Tại SEA Games 30, Huy Hoàng từng phá kỷ lục 1.500m tự do với thành tích 14 phút 58 giây 14.

    Untitled-1-Recovered-9344-1652529029.jpg
    Untitled-1-Recovered-9344-1652529029.jpg
    Huy Hoàng về nhất bơi tự do 1.500m nam
  • 18h15 Việt Nam thua Thái Lan ở chung kết bóng rổ nam 3×3

    Tuyển bóng rổ nam dẫn 17-16 đến giây cuối nhưng bị Thái Lan gỡ hòa. Hai đội sau đó phải đánh hiệp phụ. Thái Lan thực hiện thành công cú ném hai điểm và giành chiến thắng. Đây là thất bại thứ hai của bóng rổ Việt Nam trước Thái Lan ở trận tranh HC vàng bởi trước đó, đội tuyển nữ cũng thua ở hai giây cuối.

Có 3 nội dung mới cập nhật

Lịch đấu của Việt Nam hôm nay

– 6h: Lâm Quang Nhật và Trịnh Vũ Anh Huy đấu chung kết ba môn phối hợp nam tại Quảng Ninh.

– 7h45: Phạm Thị Yến Vi, Đoàn Xuân Khuê Minh và Lê Thị Thanh Thuý bắt đầu thi golf đơn nữ ở sân golf Đầm Vạc, Vĩnh Phúc

– 8h: Nguyễn Quang Trí, Nguyễn Đặng Minh, Lê Khánh Hưng và Nguyễn Anh Minh thi golf đơn nam ở sân golf Đầm Vạc, Vĩnh Phúc.

Nguyễn Thị Trà My đấu chung kết ba môn phối hợp nữ tại Quảng Ninh.

– 9h: Phạm Quốc Khánh và Nông Văn Hữu đánh chung kết quyền nam wushu tại nhà thi đấu quận Cầu Giấy.

Việt Nam thi đấu nội dung đôi nam và đôi nữ môn bi sắt tại Trung tâm huấn luyện và thi đấu Thể dục thể thao Hà Nội.

Đội tuyển cầu mây nam Việt Nam gặp Thái Lan ở bảng A tại Nhà thi đấu quận Hoàng Mai, Hà Nội.

Bùi Văn Sự và Lương Minh Sang thi đấu nội dung chạy 100m thuộc 10 môn phối hợp nam môn điền kinh tại sân Mỹ Đình, Hà Nội.

Nguyễn Ngọc Trường Sơn, Trần Tuấn Minh, Võ Thị Kim Phụng và Hoàng Thị Bảo Trâm thi đấu ván 7 cờ tiêu chuẩn môn cờ vua ở Cung Quy hoạch Triển lãm Quảng Ninh.

Phạm Thanh Bảo và Tạ Minh Hiếu thi vòng loại 100m ếch nam môn bơi tại Cung Thể thao dưới nước, Mỹ Đình, Hà Nội.

Lại Lý Huynh và Nguyễn Thành Bảo thi đấu đồng đội nam cờ nhanh môn cờ tướng tại Quảng Ninh.

– 9h10: Phạm Thị Vân và Trần Thị Hồng Gấm bơi vòng loại 100m tự do nữ tại Cung Thể thao dưới nước, Mỹ Đình, Hà Nội.

– 9h15: Hoàng Dư Ý và Hoàng Thị Ngọc thi vòng loại 200m nữ môn điền kinh tại sân Mỹ Đình, Hà Nội.

– 9h20: Lê Nguyễn Paul và Mai Trần Tuấn Anh bơi vòng loại 100m ngửa nam tại Cung Thể thao dưới nước, Mỹ Đình, Hà Nội.

– 9h30: Dương Thúy Vi thi chung kết thương thuật nữ wushu ở Nhà thi đấu Cầu Giấy, Hà Nội.

Võ Thị Mỹ Tiên và Nguyễn Thị Nhật Lam bơi vòng loại 200m hỗn hợp nữ tại Cung Thể thao dưới nước, Mỹ Đình, Hà Nội.

– 9h45: Ngân Ngọc Nghĩa và Nguyễn Văn Châu tham dự vòng loại 200m nam môn điền kinh ở sân vận động Mỹ Đình, Hà Nội.

– 10h: Trần Thị Minh Huyền và Trần Thị Kiều Trang đánh chung kết thái cực quyền nữ wushu nữ tại Nhà thi đấu Cầu Giấy, Hà Nội.

Phạm Thị Huệ đấu chung kết thuyền đơn nữ hạng nặng (W1X) môn rowing tại Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng.

Nguyễn Tấn Sang đánh tứ kết pencak silat nam, hạng cân 75-80kg ở Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm, Hà Nội.

Đỗ Thị Anh và Nguyễn Thị Thu Phương đánh vòng bảng nội dung kiếm liễu nữ môn đấu kiếm tại Cung điền kinh trong nhà Hà Nội.

Tuyển bóng rổ nam Việt Nam đấu vòng bảng với Malaysia tại Nhà thi đấu Thanh Trì, Hà Nội.

Phạm Hoài Nguyên thi đấu vòng 1/8 nội dung Snooker 6 bi đỏ môn Billiards & Snooker ở Nhà thi đấu Hà Đông, Hà Nội.

Việt Nam bắt đầu tham dự các nội dung vòng loại cá nhân nữ, chung kết đồng đội nữ, chung kết toàn năng nữ môn Thể dục dụng cụ ở Cung Thể thao Quần ngựa Hà Nội.

Việt Nam đấu Indonesia ở vòng loại quần vợt đồng đội nữ tại sân Hanaka, Bắc Ninh.

Đội tuyển bóng bàn đồng đội nữ Việt Nam đánh bán kết với Singapore tại Nhà thi đấu tỉnh Hải Dương.

Bùi Văn Sự và Lương Minh Sang thi đấu nhảy xa – 10 môn phối hợp môn điền kinh tại sân Mỹ Đình, Hà Nội.

– 10h05: Khuất Phương Anh và Nguyễn Thị Oanh thi chung kết chạy 1500m nữ tại sân Mỹ Đình, Hà Nội.

– 10h30: Trần Dương Nghĩa và Phan Mạnh Linh thi đấu chung kết thuyền đôi nam hạng nặng một mái chèo (M2-) môn rowing ở Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng.

– 11h: Hoàng Thị Phương Giang thi chung kết đao thuật nữ wushu tại nhà thi đấu quận Cầu Giấy, Hà Nội.

Lường Thị Thảo và Đinh Thị Hảo đấu chung kết rowing thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo (LW2X) Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng.

Nguyễn Tiến Nhật và Nguyễn Phước Đến đánh vòng bảng nội dung kiếm ba cạnh nam ở Cung điền kinh trong nhà Hà Nội.

Tuyển bóng rổ nữ Việt Nam gặp Thái Lan ở vòng bảng ở Nhà thi đấu Thanh Trì.

– 11h15: Bùi Văn Sự và Lương Minh Sang thi đấu ném tạ – 10 môn phối hợp môn điền kinh tại sân Mỹ Đình, Hà Nội.

– 11h30: Bùi Văn Hoan đua chung kết rowing thuyền đơn nam hạng nhẹ (LM1X) Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng.

Nguyễn Duy Tuyến đánh tứ kết pencak silat nam hạng cân 80-85kg tại Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm.

– 12h: Vũ Ngọc Khánh và Phạm Chung thi chung kết rowing thuyền đôi nam hạng nhẹ một mái chèo (LM2-) Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng.

– 12h30: Nguyễn Văn Tuấn, Nhữ Đình Nam, Nguyễn Văn Hà và Nguyễn Văn Hiếu đấu chung kết rowing thuyền bốn nam hạng nặng hai mái chèo (M4X) Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng.

– 13h: Phạm Thị Thảo, Nguyễn Thị GIang thi chung kết rowing thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo (W2X) ở Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng.

Đội tuyển cầu mây nữ Việt Nam gặp Malaysia ở bảng A tại Nhà thi đấu quận Hoàng Mai, Hà Nội.

-13h20: Tuyển bóng rổ nữ Việt Nam đấu vòng bảng với Singapore tại Nhà thi đấu Thanh Trì, Hà Nội.

– 13h30: Phạm Thị Ngọc Anh, Lê Thị Hiền, Hà Thị Vui, Dư Thị Bông đấu chung kết rowing thuyền bốn nữ hạng nhẹ một mái chèo (LW4-) Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng.

Dương Thị Thanh Minh đánh sơ loại và bán kết hạng cân 48kg nữ Ju Jitsu (Newaza) ở Nhà thi đấu Đan Phượng, Hà Nội.

– 14h: Bóng rổ nam Việt Nam gặp Philippines ở vòng bảng tại Nhà thi đấu Thanh Trì, Hà Nội.

Dương Quốc Hoàng thi vòng 1/8 Pool 9 bi nam Billiards & Snooker ở Nhà thi đấu Hà Đông, Hà Nội.

– 14h30: Nguyễn Văn Chí đánh tứ kết pencak silat nam hạng cân 90-95kg ở Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm, Hà Nội.

Đội tuyển bóng bàn đồng đội nam Việt Nam đấu bán kết với Malaysia tại Nhà thi đấu Hải Dương.

– 15h: Việt Nam bắt đầu thi đấu vòng loại cá nhân nữ, chung kết đồng đội nữ, chung kết toàn năng nữ môn Thể dục dụng cụ ở Cung Thể thao Quần ngựa.

Trần Bảo Quốc Vương tham gia vòng loại và bán kết Thể hình nam hạng cân đến 70kg tại Trung tâm huấn luyện và thi đấu Thể dục thể thao Hà Nội.

– 15h45: Trần Bảo Quốc Vương đấu chung kết Thể hình nam hạng cân đến 70kg tại Trung tâm huấn luyện và thi đấu Thể dục thể thao Hà Nội.

– 16h: Trần Hoàng Duy Thuận thi đấu vòng loại và bán kết Thể hình nam hạng cân đến 75kg tại Trung tâm huấn luyện và thi đấu Thể dục thể thao Hà Nội.

Futsal nam Việt Nam gặp Malaysia ở Nhà thi đấu tỉnh Hà Nam.

Bùi Văn Sự và Lương Minh Sang thi đấu nhảy cao – 10 môn phối hợp môn điền kinh tại sân Mỹ Đình, Hà Nội.

Nguyễn Ngọc Trường Sơn, Trần Tuấn Minh, Võ Thị Kim Phụng và Hoàng Thị Bảo Trâm thi đấu ván 8 cờ tiêu chuẩn môn cờ vua ở Cung Quy hoạch Triển lãm Quảng Ninh.

– 16h15: Hoàng Dư Ý và Hoàng Thị Ngọc thi đấu chung kết 200m nữ điền kinh tại sân Mỹ Đình, Hà Nội.

– 16h30: Quàng Thị Thu Nghĩa đấu tứ kết pencak silat nữ hạng cân 70-75kg ở Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm, Hà Nội.

Trần Hoàng Duy Thuận thi đấu chung kết Thể hình nam hạng cân đến 75kg tại Trung tâm huấn luyện và thi đấu Thể dục thể thao Hà Nội.

Nguyễn Ngọc Tú và Cấn Văn Thắng đánh chung kết hạng cân 62kg nam Ju Jitsu (Newaza) tại Nhà thi đấu Đan Phượng, Hà Nội.

– 16h35: Ngân Ngọc Nghĩa và Nguyễn Văn Châu tham dự chung kết 200m nam điền kinh ở sân Mỹ Đình, Hà Nội.

– 16h45: Nguyễn Hoài Văn thi chung kết ném lao nam điền kinh tại sân Mỹ Đình, Hà Nội.

– 17h: Việt Nam gặp Malaysia ở bảng A môn bóng chuyền tại Nhà thi đấu tỉnh Quảng Ninh.

– 17h05: Trần Văn Diên, Nguyễn Thượng Đức thi chung kết nhảy ba bước nam ở sân Mỹ Đình, Hà Nội.

– 17h20: Trần Văn Đảng, Lương Đức Phước thi chung kết 1500m nam ở sân Mỹ Đình, Hà Nội.

– 17h30: Nguyễn Đình Tuấn đánh bán kết pencak silat nam hạng cân 50-55kg ở Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm, Hà Nội.

– 17h40: Nguyễn Thị Oanh, Phạm Thị Hồng Lệ chạy chung kết 5000m nữ ở sân Mỹ Đình, Hà Nội.

– 18h: Nguyễn Thanh Bình đấu vòng 1/8 nội dung English đơn môn Billiards & Snooker ở Nhà thi đấu Hà Đông, Hà Nội.

– 18h15: Bùi Văn Sự và Lương Minh Sang thi đấu nội dung chạy 400m thuộc 10 môn phối hợp nam môn điền kinh tại sân Mỹ Đình, Hà Nội.

– 18h45: Đội tuyển điền kinh Việt Nam, gồm Lê Ngọc Phúc, Trần Nhật Hoàng, Trần Đình Sơn, Nguyễn Thị Huyền, Nguyễn Thị Hằng, Quách Thị Lan, thi đấu chung kết 4x400m hỗn hợp.

– 19h: Việt Nam gặp Campuchia ở vòng bảng môn bóng đá nữ tại sân vận động Cẩm Phả, Quảng Ninh.

– 20h30: Nguyễn Đức Tuân – Bùi Ngọc Lan và Đinh Anh Hoàng – Nguyễn Khoa Diệu Khánh thi đấu vòng bảng đôi nam nữ bóng bàn ở Nhà thi đấu Hải Dương.

Từ khóa: